Thuốc

Uống thuốc điều trị mụn và dạ dày cùng lúc có sao không?

Em đang trị viêm tai giữa, mụn trứng cá và trào ngược dạ dày, bác sĩ có kê thuốc cho em. Hiện em đang uống kháng sinh Amoxicillin lúc ăn (cho tai), rồi 2h sau em mới uống kháng sinh Clindamycin 150mg (cho da), nhưng thuốc Lampar 5mg trị trào ngược dạ dày bác sĩ dặn uống sau ăn 2h, vậy em có thể uống Lampar cùng lúc với Clindamycin được không ạ? Em cảm ơn bác sĩ.

(Mỹ Hòa - dangmy...@gmail.com)

Có thể uống chung thuốc điều trị mụn và trào ngược dạ dày

Chào bạn,

Hiện tại chưa có nghiên cứu ghi nhận tương tác giữa clindamycin và mosapride (lampar 5mg), do đó, bạn có thể sử dụng chung hai thuốc này.

Vấn đề trào ngược dạ dày nên khám chuyên khoa Tiêu hoá để bác sĩ kê toa thuốc phù hợp bạn nhé!

Chúc bạn mau khỏi bệnh!

Thân mến.

Rất hữu ích
Hữu ích
Bình thường
Đăng ký nhận tin từ Alobacsi
Đăng ký nhận bản tin nóng nhất về dịch bệnh hàng ngày để chủ động bảo vệ bản thân và gia đình