Logo Alobacsi

Câu hỏi:

Đầu choáng váng, mặt nóng bừng sau khi dùng thuốc, có nên ngưng?

Được hỏi bởi Cường - ngacuo****@gmail.com
18/01/2018 16:55
Chào BS,

Tôi đã đi khám khoa Nam học tại BV Đại học Y được BS khám và tư vấn, kê đơn thuốc gồm: Tadalafil uống 2v/lần/ngày; Androgel xoa vào hai bả vai vào buổi sáng hàng ngày: ADAMPLUS uống 1v/lần/ngày. Tôi đã mua thuốc tại nhà thuốc bệnh viện. Nhưng khi dùng tôi thấy đầu hơi choáng váng, mặt nóng bừng. Vậy tôi có lên tiếp tục dùng nữa hay không thưa BS?
Ảnh minh họa - Nguồn Internet
Ảnh minh họa - Nguồn Internet

Chào em,

Nếu sau khi anh dùng thuốc, mà có những triệu chứng trên thì nên thận trọng và cần loại trừ do tác dụng phụ của một trong các thuốc nói trên.

Ngoài ra, cũng cần loại trừ do anh có kèm theo một bệnh lý khác. Do đó, để xác định anh nên ngưng thuốc, nếu không còn những triệu chứng trên thì có thể là do thuốc, còn nếu như vẫn xuất hiện thì anh nên đi khám nội tổng quát.

Thân mến.

Danh bạ ngành y

Click chọn theo tỉnh, thành

Cẩn thận khi sử dụng thuốc giảm đau chứa chất này, có thể tử vong khi dùng quá liều

Loại thuốc giảm đau có tính chất gây nghiện cướp đi mạng sống của hàng chục ngàn người mỗi năm tại Mỹ do dùng quá liều, góp phần đưa dịch bệnh do sử dụng opioid nằm trong top 10 vấn đề hàng đầu về an toàn cho bệnh nhân năm 2018.

Đối tác

Hỗ trợ 24/7