Da liễu - Dị ứng

Nổi sần và ngứa sau khi xăm hình, bôi thuốc gì?

Thưa BS Lan Hương, Cách đây 3 tháng em có xăm 1 hình nhỏ ở cổ chân. Gần đây nó bị nỗi sần sần và bị ngứa. Vậy BS cho em hỏi, em có làm sao không ạ? Em cảm ơn BS. (Le nhân - le.thuy…@yahoo.com)
Ảnh minh họa - Nguồn Internet

Chào em,         

Trường hợp của em có thể do tình trạng viêm nhiễm hoặc dị ứng do mực xăm. Em có thể sử dụng thuốc thoa Fucidine H, thoa 2 lần/ ngày và theo dõi tiếp, nếu những sẩn ngứa đó vẫn còn sau 1-2 tuần thoa thuốc thì em nên đến khám trực tiếp tại BV da liễu để có hướng xử trí phù hợp, em nhé.

Thân mến!

Cổng thông tin Tư vấn Sức khỏe - AloBacsi.vn

Phần tư vấn trên là gợi ý, định hướng ban đầu. Bạn đọc nên đi khám bác sĩ chuyên khoa. Bởi muốn chẩn đoán đúng, bác sĩ cần thăm khám trực tiếp.

Mọi thắc mắc về sức khỏe, dịch vụ y tế, vui lòng:

› Gửi đến email: kbol@alobacsi.vn

› Đặt câu hỏi ngay chuyên mục Khám bệnh Online và Hỏi đáp Dịch vụ Y tế trên trang AloBacsi.vn

› Để nói chuyện trực tiếp với bác sĩ, hàng ngày, từ 17 -19g, Hotline: 08983 08983
Rất hữu ích
Hữu ích
Bình thường