Tai - Mũi - Họng

Uống thuốc Betaserc 24 và Bigoba bị ù tai, phải làm sao?

Chào bác sĩ! Gần đây mình được kê 2 loại thuốc là Betaserc 24 và Bigoba. Mình uống khoảng 3 tuần nay thì có hiện tượng là ù tai vào buổi sáng. Bác sĩ có thể giúp mình về trường hợp này hay có liên lạc của bác sĩ về tai để mình có thể liên hệ được không? Cảm ơn bác sĩ!

(Bạn đọc Tuyết Nhi)

Rối loạn tiền đình gây ù taiRối loạn tiền đình thường gây ù tai

Chào em,

Hai thuốc Betaserc 24 và Bigoba là dùng trong điều trị rối loạn tiền đình. Một trong những nguyên nhân gây ù tai thường gặp là rối loạn tiền đình, thiểu năng tuần hoàn não. Nghĩa là người bị ù tai do rối loạn tiền đình, thiểu năng tuần hoàn não khi uống thuốc này sẽ giảm và hết ù tai.

Nếu uống 2 thuốc trên mà lại phát sinh thêm ù tai, hoặc ù tai nặng hơn thì cần phải tìm nguyên nhân khác gây ù tai, như bệnh lý của tai giữa, màng nhĩ, vòi nhĩ... Và chỉ định soi tai là cần thiết. Em nên đến khám tại chuyên khoa Tai mũi họng sớm để bác sĩ soi tai cho em, xác định nguyên nhân và điều trị thích hợp sớm, em nhé.

Thân mến.

Rất hữu ích
Hữu ích
Bình thường