COVID -19

Sau tiêm vắc xin COVID-19 sẽ mỏi cánh tay?

Em tiêm vắc xin được ba tuần rồi, nhưng khi mới tiêm không bị sốt hay bị hành gì. Trước khi tiêm, em đang điều trị về cơ xương khớp, bị thoái hóa đau mỏi. Sau khi khi tiêm một tuần, cánh tay tiêm mỏi nhiều cho đến nay, không biết do tiêm bị mỏi hay do bệnh của cơ xương khớp khớp ạ? Xin BS tư vấn giúp ạ!

(Che Dieu)

Mỏi tay sau tiêm vắc xin không phải dấu hiệu nguy hiểm.

Chào bạn,

Mỏi tay tiêm là phản ứng phụ thường gặp sau tiêm vắc xin COVID-19. Do đó, bạn không cần phải lo lắng quá nhé! Nếu triệu chứng vẫn kéo dài, bạn nên tham vấn bác sĩ tại cơ sở tiêm hoặc đến bệnh viện gần nhất để được tư vấn cụ thể, bởi vì bạn đã có sẵn bệnh xương khớp rồi, có thể phản ứng sau tiêm sẽ làm nặng thêm triệu chứng bệnh xương khớp vốn có.

Và đây cũng không phải hiện tượng lạ, bạn không cần lo lắng quá mà nên đến gặp BS để BS giúp bạn điều trị nhé.

Thân mến!

Rất hữu ích
Hữu ích
Bình thường