Thận - Tiết niệu

Tiểu ra màu đỏ, đau rát khi vô thuốc hóa trị?

BS cho em hỏi em đang điều trị hoá trị tại BV Chợ Rẫy. Sau khi vô hoá chất về em đi tiểu nhiều lần cách 5' là phải đi. Khi tiểu cảm giác đau rát nữa, rất đau. Tiểu ra màu đỏ nữa. Em phải làm sao để trị bệnh này ạ? (Huynh Ngan - Q.7, TPHCM)
BS.CK1 Trần Thị Thu Cúc
BS.CK1 Trần Thị Thu Cúc

Bệnh viện Nhân dân Gia Định Xem thông tin

Ảnh minh họa - Nguồn Internet

Chào em,

Tôi không rõ em đang điều trị bệnh gì và đang điều trị thuốc gì. Tuy nhiên, những triệu chứng hiện tại như tiểu đau, gắt buốt, tiểu đỏ có thể do nhiễm trùng niệu hoặc tổn thương niệu đạo gây ra.

Nếu em còn nằm viện, hãy báo với BS điều trị về triệu chứng này để tìm nguyên nhân. Nếu đã xuất viện, em nên đến khám BS chuyên khoa nội thận để tìm nguyên nhân và điều trị em nhé.

Chúc em mau khỏe.

Thân mến!

Cổng thông tin Tư vấn Sức khỏe - AloBacsi.vn

Phần tư vấn trên là gợi ý, định hướng ban đầu. Bạn đọc nên đi khám bác sĩ chuyên khoa. Bởi muốn chẩn đoán đúng, bác sĩ cần thăm khám trực tiếp.

Mọi thắc mắc về sức khỏe, dịch vụ y tế, vui lòng:

› Gửi đến email: kbol@alobacsi.vn

› Đặt câu hỏi ngay chuyên mục Khám bệnh Online và Hỏi đáp Dịch vụ Y tế trên trang AloBacsi.vn

› Hoặc https://www.facebook.com/alobacsi.vn123

› Để nói chuyện trực tiếp với bác sĩ, hàng ngày, từ 17 -19g, Hotline: 08983 08983 - 0976 328 725

Rất hữu ích
Hữu ích
Bình thường