Logo Alobacsi

Alerday - 60-60 mg

Fexofenadine: 60mg

Nhà sản xuất:

Công ty cổ phần dược phẩm Calapharco

Cách đóng gói:

Hộp 2 vỉ x 10 viên
Chỉ định:

Chống chỉ định:
Quá mẫn với thành phần thuốc.
Chú ý đề phòng:
Phụ nữ có thai và cho con bú, trẻ < 6="">
Tương tác thuốc:
Nên uống cách 2 giờ với thuốc kháng acid có chứa Al & Mg.
Tác dụng ngoài ý:
Nhức đầu, buồn ngủ, buồn nôn, choáng váng & mệt mỏi.
Liều lượng:
Người lớn & trẻ >= 12 tuổi:
- Viêm mũi dị ứng theo mùa 60 mg x 2 lần/ngày, có thể 120 mg hoặc 180 mg x 1 lần/ngày.
- Mề đay tự phát mãn tính 60 mg x 2 lần/ngày hoặc 180 mg x 1 lần/ngày.
- Suy thận: khởi đầu 60 mg x 1 lần/ngày.
Click chọn theo tỉnh, thành
Dạ dày

Có thuốc giảm khó chịu cho trẻ mọc răng?

Con tôi 1 tuổi và đã mọc được 4 răng. Hiện tại đang sắp mọc thêm 2 răng nữa. Mỗi lần cháu mọc răng thì bị đau, sốt, chảy nước miếng, biếng ăn, tiêu chảy, quấy khóc. Xin cho hỏi có thuốc gì để giúp cho bé dễ chịu mỗi khi mọc răng không? (Trần Thị Thu - Hà Nội).

 

Đối tác

Hỗ trợ 24/7