Logo Alobacsi

Câu hỏi:

Mất tự tin, tư duy giảm, khó ngủ... sau khi uống thuốc Olanzapine?

Được hỏi bởi Chí Công - huynhchico****@gmail.com
10/01/2018 22:18
Chào BS,

Em uống thuốc hướng thần, nhất là Olanzapine thì gặp phải triệu chứng: nhìn ai cũng thấy sợ, nhìn đâu cũng sợ, người mất tự tin, nhìn ánh đèn lóa lên bất thường, tư duy (tính toán, suy tính) giảm, có khi không thể tư duy, người bứt rứt, khó chịu, không muốn giao tiếp với ai, không muốn làm gì cả, chỉ muốn ngủ, nhưng rất khó ngủ. Mong BS xem giùm em đây là triệu chứng gì và cách khắc phục? Cảm ơn BS.
Ảnh minh họa - Nguồn Internet
Ảnh minh họa - Nguồn Internet

Chào em,

Các triệu chứng em mô tả có thể là biểu hiện của bệnh hoặc do tác dụng phụ của Olanzapine. Em nên tái khám và trình bày cho bác sĩ biết các triệu chứng này để được điều chỉnh thuốc, em nhé.

Thân mến.

Danh bạ ngành y

Click chọn theo tỉnh, thành

Cẩn thận khi sử dụng thuốc giảm đau chứa chất này, có thể tử vong khi dùng quá liều

Loại thuốc giảm đau có tính chất gây nghiện cướp đi mạng sống của hàng chục ngàn người mỗi năm tại Mỹ do dùng quá liều, góp phần đưa dịch bệnh do sử dụng opioid nằm trong top 10 vấn đề hàng đầu về an toàn cho bệnh nhân năm 2018.

Đối tác

Hỗ trợ 24/7