Logo Alobacsi

Câu hỏi:

Mất tự tin, tư duy giảm, khó ngủ... sau khi uống thuốc Olanzapine?

Được hỏi bởiChí Công - huynhchico****@gmail.com 10/01/2018 22:18
Chào BS,

Em uống thuốc hướng thần, nhất là Olanzapine thì gặp phải triệu chứng: nhìn ai cũng thấy sợ, nhìn đâu cũng sợ, người mất tự tin, nhìn ánh đèn lóa lên bất thường, tư duy (tính toán, suy tính) giảm, có khi không thể tư duy, người bứt rứt, khó chịu, không muốn giao tiếp với ai, không muốn làm gì cả, chỉ muốn ngủ, nhưng rất khó ngủ. Mong BS xem giùm em đây là triệu chứng gì và cách khắc phục? Cảm ơn BS.
Ảnh minh họa - Nguồn Internet
Ảnh minh họa - Nguồn Internet

Chào em,

Các triệu chứng em mô tả có thể là biểu hiện của bệnh hoặc do tác dụng phụ của Olanzapine. Em nên tái khám và trình bày cho bác sĩ biết các triệu chứng này để được điều chỉnh thuốc, em nhé.

Thân mến.

TheoAloBacsi.vn

Danh bạ ngành y

BS.CK1 Trịnh Ngọc Bình: Bé hay ọe khan là biểu hiện bệnh gì?

BS.CK1 Trịnh Ngọc Bình: Bé hay ọe khan là biểu hiện bệnh gì?

BS.CK1 Trịnh Ngọc Bình trả lời các trường hợp: bé hay ọe khan, cách xử trí khi trẻ bị chảy máu mũi, trẻ nhỏ có nên nội soi dạ dày, bé lỡ nuốt hạt cườm, chế độ ăn cho trẻ 13 tháng tuổi, bé bị chó cắn...

Lên cơn sốt thiếu Glivec, vì sao?

Trước khi có thuốc Glivec, bệnh nhân ung thư bạch cầu mạn dòng tủy chỉ có biện pháp duy nhất để chữa là ghép tủy. Nhưng có ghép tủy thì cũng chỉ khoảng 60% là sống trên 10 năm.

Maxxhair - Impact

Đối tác

Hỗ trợ 24/7