Bôi thuốc trị sẹo làm vết bỏng đang lên da non rất ngứa, nổi mụn?
4 5 24

Da liễu - Dị ứngThứ ba, 21/03/2017 11:10

Câu hỏi :

Bôi thuốc trị sẹo làm vết bỏng đang lên da non rất ngứa, nổi mụn?

Xin chào BS,

Em bị bỏng bô cách đây gần 4 tuần, vết thương đã lên da, em đang bôi thuốc trị sẹo nhưng tại sao trong thời gian này chỗ vết bỏng rất ngứa nổi mụn lên nhiều? Em có nên thoa kem chống sẹo nữa không ạ? BS giúp em với.

(Huynh Thi Thu Nhung - Đà Nẵng)

BS Võ Thị Tố Uyên:

Ảnh minh họa - Nguồn Internet

Chào em,

Vết thương ngứa và nổi mụn có thể là dấu hiệu dị ứng với thuốc trị sẹo, em nên ngừng bôi thuốc, tái khám BS Da Liễu để được xử trí, em nhé!

Thân mến!

Cổng thông tin Tư vấn Sức khỏe - AloBacsi.vn

Phần tư vấn trên là gợi ý, định hướng ban đầu. Bạn đọc nên đi khám bác sĩ chuyên khoa. Bởi muốn chẩn đoán đúng, bác sĩ cần thăm khám trực tiếp.

Mọi thắc mắc về sức khỏe, dịch vụ y tế, vui lòng:

› Gửi đến email: kbol@alobacsi.vn

› Đặt câu hỏi ngay chuyên mục Khám bệnh Online và Hỏi đáp Dịch vụ Y tế trên trang AloBacsi.vn

› Để nói chuyện trực tiếp với bác sĩ, hàng ngày, từ 17 -19g, Hotline: 08983 08983 - 0976 328 725

 
 
 
 
 
 

Tìm câu hỏi theo chủ đề

Tìm kiếm