Logo Alobacsi

Cảm giác ngứa và rát sau khi bôi thuốc Beautygel?

Tôi bôi được 3 - 4 ngày thì trên mặt xuất hiện nốt mẩn đỏ, sờ vào hơi sần sần và có cảm giác rát và ngứa. Xin hỏi tôi bị như thế có làm sao không ạ?
Thưa bác sĩ, cách đây vài hôm tôi có đi khám da liễu, tôi bị mụn trứng cá và được bác sĩ kê đơn trong đó có thuốc bôi beautygel. Tôi bôi được 3 - 4 ngày thì trên mặt xuất hiện nốt mẩn đỏ, sờ vào hơi sần sần và có cảm giác rát và ngứa. Xin hỏi tôi bị như thế có làm sao không ạ?

(Đỗ Thị Loan - leeloan74@gmail.com)

cam giac ngua va rat sau khi boi thuoc beautygel - anh 1
Hình minh họa. Nguồn Internet

Chào em,

Theo như em mô tả thì nhiều khả năng da của em không phù hợp với loại thuốc bôi này nên có hiện tượng dị ứng da.

Tùy vào cơ địa mỗi người mà có thể dị ứng với những loại thuốc khác nhau. Tạm thời, em nên ngưng sử dụng thuốc này và tái khám BS Da liễu để xác định nguyên nhân và thay đổi điều trị nếu cần em nhé.

Thân,

BS Trần Thị Thu Cúc

Quảng cáo
Click chọn theo tỉnh, thành
Dạ dày

Hàu Tam Hiệp quảng cáo giúp sinh con theo ý muốn, ăn hàu sinh con trai

Quy định PL nghiêm cấm mọi hình thức can thiệp chọn lựa giới tính thai nhi, nhưng Hàu Tam Hiệp tràn lan thông tin hướng dẫn sinh con trai hay con gái.

 

Đối tác

Hỗ trợ 24/7